![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
เซเลอร์มูน ร่วมกับ CA4LA (คาชิระ) ตัดสินใจผลิตหมวกที่ดีไซน์จากเรื่องเซเลอร์มูนเพื่อออกวางจำหน่ายแล้วจ้า สินค้าหมวกเซเลอร์มูนจากแบรนด์นี้ผลิตออกมาทั้งหมด 4 แบบ ได้แก่
1. หมวกเซเลอร์มูน ผลิตจากหญ้าแห้งธรรมชาติ 100% เสริมความน่ารักด้วยริบบิ้นสีชมพูและเข็มกลัดแปลงร่างของเซเลอร์มูน ราคา 12,500 เยน (ไม่รวมภาษี)
2. หมวกถักไหมพรมเซเลอร์มูน ผลิตจากผ้าฝ้ายและผ้าป่าน เสริมความน่ารักด้วยริบบิ้นสีชมพูและเข็มกลัดแปลงร่างของเซเลอร์มูนเช่นเดียวกัน ราคา 9,200 เยน (ไม่รวมภาษี)
3. หมวกถักไหมพรมลูน่า ผลิตจากผ้าฝ้าย 100% เสริมความน่ารักด้วยหูแมว ราคา 8,000 เยน (ไม่รวมภาษี)
4. หมวกถักไหมพรมอัลเทมิส ผลิตจากผ้าฝ้าย 100% เสริมความน่ารักด้วยหูแมวเช่นเดียวกัน ราคา 8,000 เยน (ไม่รวมภาษี)
หมวกจากเซเลอร์มูน X CA4LA ล็อตนี้ จะเริ่มออกวางจำหน่ายที่ร้าน CA4LA ทุกสาขาทั่วประเทศญี่ปุ่นในวันที่ 5 สิงหาคม 2015 และในวันเดียวกันก็สามารถสั่งจองสินค้าผ่านเว็บ Premium Bandai ได้เช่นกัน (เฉพาะหมวกถักไหมพรมเซเลอร์มูน / หมวกถักไหมพรมลูน่า / หมวกถักไหมพรมอัลเทมิส)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン×CA4LA