![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าใหม่ "สร้อยคอ 2 สาย เซเลอร์มูน" ได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า! ลักษณะของสินค้าจะเป็นสร้อยคอแบบ 2 สาย โดยสายของสร้อยจะผลิตจากหนังเทียมและโซ่โลหะ ผลิตออกมาทั้งหมด 6 แบบ ได้แก่ เซเลอร์มูน เซเลอร์เมอร์คิวรี่ เซเลอร์มาร์ส เซเลอร์จูปิเตอร์ เซเลอร์วีนัส และเจ้าหญิงเซเรนิตี้
สร้อยแบบโซ่โลหะจะมีจี้เป็นตลับคริสตัลสตาร์ คทาแปลงร่าง และผลึกเงินมายาติดอยู่กับสร้อย ส่วนสายแบบหนังเทียมจะมีจี้เป็นหินพลอยตามสีอิมเมจของตัวละครในแต่ละตัว ตัวสร้อยสามารถใส่แยกหรือใส่คู่กันก็ยังได้
สร้อยคอ 2 สาย เซเลอร์มูน จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Premium Bandai วันที่ 19 ตุลาคม 2018 และสินค้าจะจัดส่งจริงเดือนกุมภาพันธ์ 2019 โดยจะขายในราคาคู่ละ 5,500 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン 2連チョーカーシリーズ